
 

            

 

            

 

 

TAARIFA YA MAKAMU MWENYEKITI WA BODI YA WAKURUGENZI e-GA KWA 

NAIBU WAZIRI, OFISI YA RAIS, MENEJIMENTI YA UTUMISHI WA UMMA NA 

UTAWALA BORA, MHE. RIDHIWANI KIKWETE (MB), WAKATI WA KUFUNGA 

KIKAO KAZI CHA 4 CHA SERIKALI MTANDAO (e-GA)  

FEBRUARI 08, 2024 KATIKA UKUMBI WA AICC ARUSHA. 

__________________________ 

 

 

Mhe. Ridhiwani Kikwete (Mb); Naibu Waziri Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa 

Umma na Utawala Bora,  

Mhe. Emmanuela Mtatifikolo Kaganda, Mwakilishi wa Mkuu wa Mkoa wa Arusha, 

Ndg. Xavier Daudi; Naibu Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa 

Umma na Utawala Bora, 

Wakurugenzi wa Halmashauri, Mashirika na Taasisi Mbalimbali, 

Wakuu wa Idara za TEHAMA na Watumishi kutoka Taasisi mbalimbali, 

Wakurugenzi, Wakuu wa Vitengo, na Watumishi wa Mamlaka ya Serikali Mtandao, 

Waandishi wa Habari;  

Mabibi na Mabwana;  

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA 

OFISI YA RAIS, 
MENEJIMENTI YA UTUMISHI WA UMMA NA UTAWALA BORA 

     MAMLAKA YA SERIKALI MTANDAO 



Nawasalimu kwa Jina la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania  

Awali ya yote, namshukuru mwenyezi Mungu kwa kutujaalia uhai na afya njema na 

kutuwezesha kukutana hapa leo kwa ajili ya kuhitimisha Kikao Kazi cha 4 cha Serikali 

Mtandao. 

Mhe. Naibu Waziri, napenda kukushukuru kwa kukubali na kushiriki nasi katika 

kuhitimisha kikao kazi hiki.  Tunafahamu unayo majukumu mengi ya kitaifa, lakini 

umetenga muda ili uweze kuwa nasi hapa leo. 

Aidha, Bodi inatambua mchango wa wafadhili mliojitokeza katika kudhamini kikao kazi 

hiki, ahsanteni sana kwa michango ya hali na mali mliotoa. Tunaamini kuwa mtaendelea 

kutushika mkono katika vikao kazi vinavyofuata.  

Nawashukuru viongozi wote wa Taasisi na Mashirika ya Umma pamoja na washiriki wote 

wa kikao hiki kwa kutenga muda wenu wa kuja kujumuika nasi hapa kwa muda wa siku 

tatu ili kwa pamoja tuweze kufanikisha juhudi za kujenga serikali ya kidijitali. 

Kwa umuhimu wa kipekee nawashukuru Waandishi wa Habari kwa ushiriki wenu, kwani 

bodi inaamini kuwa, Waandishi wa habari ni wadau muhimu katika kuhamasisha 

matumizi ya Serikali Mtandao kupitia vyombo wanavyofanyia kazi. 

 

Mhe. Naibu Waziri, Kikao Kazi hiki kimewakutanisha takribani wadau 1000 wa Serikali 

Mtandao na kujadiliana kuhusu mbinu za kuboresha utekelezaji wa jitihada za Serikali 

Mtandao. Kupitia majadiliano yaliyotokana na mada mbalimbali zilizowasilishwa 

wamefikia maazimio, ambayo Mamlaka itasimamia utekelezaji wake na kutoa mrejesho 

kwenye kikao kama hiki kijacho. 

Leo hii, e-GA ipo tayari kupokea maelekezo yako kwa utekelezaji, sambamba na agizo 

la Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan la 

kuijenga Serikali ya Kidijitali, ambalo tunaamini litafikiwa kupitia jitihada za serikali 

mtandao zilizo imara na thabiti. 



 

Mhe. Naibu Waziri, nihitimshe kwa kukushukuru tena kwa mara nyingine wewe pamoja 

na washiriki wote waliohuduria hapa leo. 

 

Asanteni sana kwa kunisikiliza 

 

 

 

 

 


